Yaya ma'aunin wutar lantarki ke aiki?

igiyar lantarki1

Robots suna da amfani ta hanyoyi da yawa, suna yin ayyukan da mutane ba za su iya ba.Mai riƙe wutan lantarki mutum-mutumi ne mai sarrafa ƙarewa da ake amfani da shi don ayyuka daban-daban.

Bayanin Gripper Electric

gripper wata na'ura ce ta musamman da aka ɗora a ƙarshen mutum-mutumi ko manne da na'ura.Da zarar an haɗa shi, gripper zai taimaka masa sarrafa abubuwa daban-daban.Hannun mutum-mutumi, kamar hannun mutum, ya haɗa da wuyan hannu da gwiwar hannu da hannu don motsi.Wasu daga cikin waɗannan masu kama har kama da hannayen mutane.

Amfani

Ɗaya daga cikin fa'idodin yin amfani da grippers na lantarki (electric grippers) shine cewa za'a iya sarrafa saurin rufewa da ƙarfin riko.Kuna iya yin haka saboda halin yanzu da motar ta zana ya yi daidai da karfin juzu'in da motar ke amfani da shi.Gaskiyar cewa za ku iya sarrafa saurin rufewa da ƙarfin riko yana da amfani a yanayi da yawa, musamman lokacin da mai riko ke sarrafa abubuwa masu rauni.
Wani fa'idar yin amfani da grippers na lantarki shine cewa basu da tsada idan aka kwatanta da masu ɗaukar huhu.

Menene Servo Electric Gripper?

Mai riƙe da wutar lantarki na servo ya ƙunshi akwatin gearbox, firikwensin matsayi da mota.Kuna aika umarnin shigarwa zuwa ga mai riko daga sashin sarrafa mutum-mutumi.Umurnin ya ƙunshi ƙarfin riko, gudu, ko mafi yawan wuraren riko.Kuna iya amfani da naúrar sarrafa mutum-mutumi don aika umarni zuwa ga mai motsi ta hanyar ka'idar sadarwar mutum-mutumi ko ta amfani da I/O na dijital.
Module Control na Gripper zai karɓi umarni.Wannan tsarin yana motsa motar gripper.Motar servo na gripper zai amsa siginar, kuma ramin gripper zai juya bisa ga ƙarfi, gudu, ko matsayi a cikin umarnin.Sabis ɗin zai riƙe wannan matsayi na motar kuma yayi tsayayya da kowane canje-canje sai dai idan an karɓi sabon sigina.
Manyan nau'ikan nau'ikan nau'ikan wutar lantarki na servo sune 2-jaw da 3-jaw.Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo game da nau'ikan biyu.

2 farauta da 3 faranti

Wani muhimmin al'amari na masu kamun baki biyu shine cewa suna ba da ƙarfi daidai gwargwado don kwanciyar hankali.Bugu da ƙari, gripper biyu-biyu na iya daidaitawa da siffar abu.Kuna iya amfani da 2-jaw grippers don ayyuka daban-daban, amma kuma sun dace da matakai na atomatik.
Tare da gripper 3-jaw, kuna samun ƙarin sassauci da daidaito lokacin motsi abubuwa.Har ila yau, jaws guda uku suna sauƙaƙa daidaita kayan aikin zagaye tare da tsakiyar mayaƙin.Hakanan zaka iya amfani da gripper 3-jaw don ɗaukar manyan abubuwa saboda ƙarin sararin samaniya da rikon yatsan/jaw na uku.

aikace-aikace

Kuna iya amfani da masu amfani da wutar lantarki na servo, da kuma sauran nau'ikan grippers na lantarki, don yin ayyukan taro akan layin samarwa.A madadin, zaku iya amfani da su don aikace-aikacen gyaran injin.Wasu na'urori suna da ikon sarrafa sifofi da yawa, suna sa su dace da waɗannan nau'ikan ayyuka.Masu amfani da wutar lantarki kuma suna aiki da kyau a cikin ɗakunan iska mai tsabta a cikin dakunan gwaje-gwaje.Masu amfani da wutar lantarki da ke kashewa ba sa ƙazantar da iska kuma suna samar da ayyuka iri ɗaya da na'urorin huhu.

Zaɓi ƙirar al'ada

Akwai dalilai da yawa da ya sa za ku iya buƙatar ƙira ta al'ada don gripper ɗin ku.Na farko, ƙira na al'ada na iya ɗaukar abubuwa masu rauni ko maras kyau.Bugu da ƙari, an ƙera grippers na al'ada don aikace-aikacen ku.Idan kuna son abin riƙe wutar lantarki na al'ada, da fatan za a tuntuɓe mu


Lokacin aikawa: Dec-14-2022